60. maadhimisho ya NASA

4246x 17. 10. 2018 Msomaji wa 1

60 imekuwa ikifanya kazi kwa XNUMX NASA nyuma ya historia tajiri ya utafiti wa nafasi. Kwa hiyo ni vipi muhimu zaidi?

Ilianzisha NASA na hatua ya kwanza katika 1958-1972

NASA ilianzishwa kama matokeo ya ushindani wa nafasi kati ya Soviet na Marekani. Katika 1957, USSR ilishangaza dunia kwa kuonyesha uwezo wao wa kiufundi wakati ilizindua kwanza kwa uumbaji umba Dunia - Sputnik. Wao walifunguliwa mnamo Novemba wa mwaka huo huo Sputnik 2, ambayo alifanya mbwa Lajku, ambayo ikawa kiumbe hai ya kwanza, kikubwa zaidi kuliko viumbe vidogo, katika obiti karibu na sayari yetu.

Marekani ilipata mafanikio yake ya kwanza baadaye, 31. Januari 1958, wakati wao walitumia Satellite Explorer 1 kwa usalama. Katika jaribio lao la kwanza Vanguard roketi ulilipuka tu mita chache kutoka ardhini, na serikali ya Marekani barabara haja ya juhudi kubwa kwa mshindi cosmos. Mamlaka ya Taifa ya Anga (NASA) iliendeshwa kutoka kwa 1. Oktoba 1958kuendelea na kazi iliyofanywa na Kamati ya Ushauri wa Aviation ya Taifa (NACA) na kupanua nafasi yake kwa nafasi.

Yuri A. Gagarin

Umoja wa Soviet wakati ulituma 12. Aprili 1961 cosmonaut Yuri A. Gagarin katika obiti, Rais John F. Kennedy alifanya kauli ifuatayo:

"Kwanza kabisa, naamini kuwa taifa hili linapaswa kujitolea kwa mtu akitembea kwenye mwezi na kurudi kwa usalama duniani kabla ya miaka kumi. Hakuna mradi nafasi katika kipindi hiki itakuwa ya manufaa zaidi kwa watu, au muhimu zaidi kwa ajili ya utafutaji nafasi ya vile ndefu ya ndege, ambayo si kuwa vigumu au gharama kubwa. "

Hatua ndogo kwa mwanadamu, leap kubwa kwa ubinadamu

Hilo lilisemwa kwa wakati Marekani ilituma Alana Shephard tu kwa dakika 15 kwenye nafasi, ilikuwa ni ugunduzi wa ujasiri sana. Lakini ndivyo hasa Marekani ilivyofanya, wakati 20. Julai 1969 Neil Armstrong na Buzz Aldrin Waliacha Michael Collins katika Columbia Control Module na kushuka juu ya uso wa mwezi wa Lunar Landing Unit Eagle, ambapo Armstrong alisema: "Ni hatua ndogo kwa mwanadamu, lakini ni leap kubwa kwa ubinadamu."

Neil Armstrong na Buzz Aldrin kupitiwa na nje ya Moduli mwandamo, Michael Collins bado alifanya nyaraka wao wenyewe kutoka obiti wakati wa kushoto peke yake katika Moduli Columbia na akawa mtu wa pekee, watu unaohusiana na kuhusu 3,5 maelfu ya kilomita mbali na kushoto nyayo zao juu ya mwezi. Tangu wakati huo 5 tu wanaanga wengine kujazwa hali hiyo, wakati jumla ya 12 wanaanga kutembea juu ya uso wa mwezi, vyote katika miaka mitatu inayofuata.

Jamii ya nafasi kutoka 1972 hadi sasa

Lengo la NASA lilikuwa lini? Wamefanikiwa lengo lao kuu la kufikia jirani yetu ya mbinguni kwa karibu na kurudi duniani. Baada ya kushinda mbio hii ya nafasi, NASA imepanua ufikiaji wake, utangazaji wa ndege katika nafasi, na kuhamisha habari nyuma ya Dunia.

NASA imeanza vituo vya utafiti ili kuchunguza sayari za nje za Mfumo wetu wa jua. Voyager alikuwa akibeba "plaque ya dhahabu" ya ubinadamu, disc iliyo na habari za binadamu kwa mtu yeyote ambaye angeweza kuipata.

Cosmic Nguvu ya darubini ya Hubble angeweza kuangalia hata zaidi kuliko Tetesiko za Dunia kutusaidia kuelewa asili ya ulimwengu, malezi ya galaxi na nyota, na kuzaliwa kwa sayari. Wakati huo huo, satelaiti zetu zilikuwa zikiangalia Dunia, wakati wa kwanza kuona Dunia kama mfumo kamili, alisoma hali ya hewa ya Dunia, hali ya hewa, na kupiga picha ya uso wa Dunia.

Hatimaye, kumekuwa na jitihada kubwa, iliyounganishwa kimataifa ya kujenga na kudumisha Kituo cha Kimataifa cha Anga. NASA Space shuttles shuttles walikuwa kutumika kusafirisha astronauts Marekani up na kurudi kituo cha nafasi.

Waathirika

Kila kitu hakuwa na dhabihu. Unapoanza Apolla 1, 27. Januari 1967 aliuawa wavumbuzi wa Grissom, White na Chaffe, 1. Februari 2003 iliuawa wakati wafanyakazi wa Columbia Space Shuttle wakarudi duniani 7. Wote walikuwa wamepotea kwa jina la sayansi, lakini katika uchunguzi haijulikani. Jumuiya ya kisayansi ya NASA tu na waangazi wamejua taarifa maarufu, lakini mara nyingi isiyo sahihi, "Houston, tuna tatizo."

Kazi hii yote imesababisha maendeleo makubwa ya teknolojia. Hatutumii tu katika nafasi bali pia duniani kote. Kuna NASA nyingi tunayotumia kila siku! Diode ya laser (LEDs), panya kompyuta, filtration ya vumbi - kutaja wachache. Bila shaka, hata kamera za miniaturized zimepata matumizi katika simu za mkononi. Tunaweza kumshukuru NASA kwa kujizungumza.

NASA katika miaka ijayo ya 60

Profesa Andrew Coates wa Chuo Kikuu cha Chuo Kikuu cha London anasema:

"NASA inaangalia asili ya ulimwengu, mashimo nyeusi, jinsi sayari hupangwa, na masuala mengine makubwa. Cassini amechunguza Saturn na miezi yake, Encelada imepata mawingu ya maji, michakato ya kemikali ya Titan tata. Roho na Mipango ya Mipango ilichunguza maji kwenye Mars na kupatikana Mars kuwa hai. NASA imefanya jukumu muhimu katika kupima umbali katika nafasi na imethibitisha kipimo cha awali cha joto la joto. "

Galaxy yetu na zaidi

Kwa nini tunapaswa kujali kuhusu yaliyomo kwenye nafasi? Kwa nini tunatumia pesa kwenye vitu ambazo hazina matumizi ya vitendo?

Profesa Andrew Coates anaongeza:

"Kwa kweli, ni gharama kubwa ya kufukuza vitu katika nafasi, kutumia ulimwengu kwa vitu mbalimbali, kujaribu teknolojia ya kukata, lakini sababu halisi tunayofanya ni kuelewa zaidi kuhusu wapi tunatoka na kwa nini tuko hapa. Tunajaribu kuelewa nafasi yetu katika ulimwengu. Maswali makubwa ni kama uhai upo pengine mahali pote au kama sisi peke yetu kwenye sayari hii ya bluu. Lazima tuweze kuelewa uhusiano wote, ulimwengu ni sehemu muhimu sana ya kila kitu. "

Umegunduliwa daima muhimu kwa maendeleo ya ubinadamu. Haikujulikana kutumia electron wakati wanasayansi walikuwa wanatafuta, lakini sasa ujuzi wetu una karibu kila kitu sisi kuchukua kwa nafasi. Nani anajua nini tutatumia teknolojia ya NASA ya baadaye? Tunapaswa kusubiri na kuona ...

Kumbuka: watafsiri: Licha ya mafanikio yote na NASA ya maarifa imefanikiwa kwa 60, bado inajadiliana kama wanasayansi walikuwa kweli katika Mwezi. Pia hakuna ujuzi rasmi juu ya mpango wa nafasi ya siri, matumizi ya UFO kutoka nje ya nchi, na uzalishaji wa teknolojia iliyobadilishwa. Inawezekana kwamba maendeleo ya teknolojia halisi ni mbali zaidi kuliko serikali ya Marekani na mashirika yake ya chini kukubali.

Makala sawa

Acha Reply