Alexei Leonov: Wamarekani waligusa kutua kwenye mwezi huko Hollywood

110487x 30. 12. 2015 Msomaji wa 1

Alexei Leonov alisema kuwa baadhi ya picha za kutua mwezi zilifanyika kwenye studio. Wakati huo huo, alikanusha uvumi kwamba wataalamu wa Marekani Neil Armstrong na Erwin Aldrin hawataweza kuanguka juu ya mwezi.

Ilifuatwa na wataalam, ikiwa ni pamoja na mimi. Kikundi chetu cha mwezi ni umoja katika jinsi kilichotokea. Ndege ya Borman na safari, kutua na pia Apollo 13, Leonov alisema.

Hii ilitoa ufafanuzi na mwanadamu wa cosmonaut na shujaa wa wakati wote wa Wamarekani wa Soviet Union wakiendesha ardhi kwa mwezi kwa kituo cha televisheni Nyota. Ilifanyika kwa watazamaji ili kuona hatua yote kutoka mwanzo hadi mwisho. Shots ya kweli, kulingana na Leon, huanza wakati Armstrong akiingiza antenna ya juu ya utendaji ili kupeleka ishara kwa Dunia.

Nani mwingine atakayefungua hicho kutoka nje wakati hakuna mtu aliyekuwa bado juu ya mwezi? Maoni ya Leonov.

Rekodi ya video ya kutua kwa wataalam wa Marekani juu ya Mwezi ni kuchochea utata tangu mwanzo. Richard C. Hoagland (Mshauri wa Sayansi CBS News kwa Mpango wa Space Apollo) katika moja ya mihadhara yake alisema kuwa wakati wa ujumbe wa Apollo 11 mtu fulani katika chumba cha habari alitoa machapisho ambayo yalitangaza kwamba kutua kwenye mwezi ni hila la Hollywood. Masikio haya yalianza wakati mjane wa mkurugenzi wa Marekani Stanley Kubrick alisema: Nixon alikuwa na msisimko kuhusu filamu ya mume wangu 2001: Space Odyssey na akamwomba kurekodi kutua kwa Wamarekani kwenye Mwezi.

Wakati waandishi wa habari walipokuja mke wa Kubrick, alisema: Ndiyo, alifanya kazi kwa bidii wakati wa kufanya filamu: Kutembea kwenye Mwezi. Hiyo ndio hasa alisema, Leonov alisema. Kwamba yenyewe juu ya mwezi ilikuwa bandia ni uvumilivu, alisema cosmonaut ya hadithi.

Katika 2009, Alexei Leonov alitoa maoni juu ya mashaka kuhusu kama Wamarekani walikuwa katika 1969 kwenye Mwezi. Katika mahojiano kwa shirika la habari RIA Novosti Cosmonaut ya Soviet alisisitiza kuwa tu mtu asiyeamini anaweza kuamini kitu hicho.

Kuamini kwa kiasi kikubwa kwamba Wamarekani hawakuwa kwenye mwezi, wanaweza tu kuwa watu wasiojua. Na kwa bahati mbaya, saga nzima ya dhana ya ajabu kwamba yote yaliyofanywa katika Hollywood ilitoka kwa Wamarekani, Alisema Alexei Leonov wakati huo.

Hivi karibuni American Patrick Murray alichapishwa kuhojiwa na Stanley Kubrick. Katika mahojiano haya, mkurugenzi anakubali kuwa kutua kwa Mwezi kulipigwa duniani kote katika studio, na kwamba ndiye aliyeiongoza. Mahojiano yalikuwa wiki chache tu zilizopita, kama Murray alipaswa kusaini taarifa kwamba mahojiano yangechapishwa hadi miaka 15 baada ya kifo cha Kubrick.

Hata hivyo, katika majadiliano ya mtandao chini ya makala na mada hii, kuna majadiliano mazuri kuhusu kama kweli ni mazungumzo ya kweli na Kubrick na kama sio tu migizaji ambaye ni kama Kubrick. Ikiwa ni muigizaji, basi ni bahati mbaya ya kuvutia kuwa mahojiano haya yanatoka kwa muda mfupi pamoja na ripoti ya juu ya Leonov na kwamba comedy ya Amerika inakuja kwenye sinema Watazamaji wa miezi.

Katika roho ya Leon, astronaut Edgar Mitchell (Apollo 14) pia alisema: Ndiyo, tulipokuwa kwenye mwezi. Lakini kile kilichotolewa kwa vyombo vya habari hakuwa sawa na jinsi ilivyofanya kazi. Taarifa hiyo hiyo inakuja kutoka tofauti vizuri habari rasilimali za kwanza kama vile Steven Greer. Alisema NASA alikuwa na utume uliopangwa kabla ya tukio ambalo halikutokea ambayo haikubaliki kwa maoni ya umma wakati huo.

Bado kuna maswali ambayo hayajajibiwa hapa: Ikiwa Wamarekani walipanda mwezi, basi teknolojia gani na jinsi gani? Nani au nani aliyekutana kwenye mwezi?

Je, Wamarekani walipanda ardhi kwenye mwezi?

View Matokeo

Loading ... Loading ...

Makala sawa

Maoni moja juu ya "Alexei Leonov: Wamarekani waligusa kutua kwenye mwezi huko Hollywood"

  • Standa Standa anasema:

    Pengine itakuwa nzuri kwa Mheshimiwa Leon kuuliza kwa nini Armstrong lazima aingie baadhi ya antenna mahali ambapo antenna ya uongozi kwa Dunia ilikuwa tangu mwanzo wa ujumbe juu ya paa ya moduli. Antenna kubwa ya kupumzika ilichukua safari mbili zaidi.

Acha Reply