Ujumbe wa Glastonburg kutoka zamani

6148x 18. 06. 2018 Msomaji wa 1

Hadithi hii ya Ujumbe wa Glastonburg kutoka zamani ni ya kuvutia kwa sababu ilitokea zaidi ya muongo mmoja, na wakati wake wote, mashujaa hawakuwa watu tu bali pia roho.

Jinsi imeanza

Yote ilianza katika 1907 wakati Kanisa la Anglican lilinunua shamba la ardhi na mabomo ya Abbey Glastonbury. Abbey ina historia yenye utajiri sana, na miaka mia saba iliyopita, kutokana na safari ya wahubiri wanaoelekea kaburi la King Arthur, alikuwa juu ya maua yake.

Wakati wa abbey, hata hivyo, hakuna mtu aliyejua mahali ambapo sehemu zake muhimu zaidi zilikuwa. Mifugo ilitakiwa, iliyoagizwa na Kanisa kuwa mamlaka ya kutambuliwa katika usanifu wa Gothic, Frederick Bligh Bond mwenye umri wa miaka 43.

Ujumbe wake ulikuwa kupata chapels mbili, ambao eneo katika wakati karibu unsolvable siri. Kwa kuwa alikuwa na fedha kidogo na excavations ulifanyika taratibu zaidi kuliko yeye ingekuwa alitaka archaeologist, aliamua Bond, ambaye alikuwa pia mja wa parapsychology, kuanzisha mawasiliano na zaidi kwa njia ya kuandika moja kwa moja.

Kuanzisha mawasiliano na makaburi

7. Oktoba 1907 mchana, Bond na rafiki yake John Allan Bartlett, ambao walikuwa na uzoefu mwingi kwa kuandika moja kwa moja katika ofisi yake ya Bristol, walijaribu kuwasiliana mara ya kwanza na wafu wa zamani.

Bartlett basi ncha mkali ya penseli kuanguka juu ya karatasi nyeupe ya karatasi, na Bond alikuwa akigusa mkono wake wa bure. Penseli ilitembea kwa muda kidogo kwenye karatasi, kisha ikaanza kuondokana na mipaka ambayo Bond alitambua mpango wa ardhi wa Abbey Glastonbury.

Kisha penseli alama mstatili katika sehemu ya mashariki ya monasteri na baada ya kuomba maelezo, penseli (au yule aliyeyetawala kwa njia ya Bartlett) alithibitisha kwamba ilikuwa chapel ya King Edgar iliyojengwa na Abbot Bere. Mtu mmoja wa zamani alizungumza.

Kisha penseli iliweka chapel pili, kaskazini ya jengo kuu la Abbey.

Nani aliyepita habari kutoka zamani?

Swali ambalo alitoa habari lilijibu: "Johannes Bryant, monk na jiwe la bure"(Wewe Mason). Baada ya siku nne waliweza kujua hiyo Bryant alikufa katika 1533 na alikuwa mlezi wa kanisa wakati wa Henry VII.

Frederick Bligh BondMbali na Bryant, Bond na Bartlett bado walikuwa wanawasiliana na watawa wengine wa Abbey Glastonbury. Kila mmoja alikuwa na hati yake mwenyewe, ambayo Bartlett alifanya kwenye karatasi hiyo.

Katika kipindi cha miezi kadhaa ya mawasiliano ya kiroho, wataalam wa zamani waliokufa walimwambia archaeologist na rafiki yake habari muhimu sana kuhusu ujenzi wa abbey.

Hatimaye, mwezi Mei 1909 ilianza Bond kuchimba, lakini kabla ya kuanza, yeye alitazama kwa muda kuona kama alikuwa na hatia ya maelekezo au kutegemea kuwa na bahati. Bond imeamua chaguo la kwanza.

Uchimbaji ulianza

Wakati uliowekwa, tu mahali ambapo penseli ilivuta mstatili wa kwanza, wachunguzi walichimba shimo na aligundua ukuta mrefu wa mita za 10 nyingi, kuwepo kwa ambayo hakuna mtu aliyekuwa na wazo lolote. Mitaro mingine ilifunua muundo wa ujenzi, ambayo inaweza kuwa kitu zaidi kuliko Chapel ya King Edgar.

Kwa muda mrefu uchunguzi ulikuwa, Bond zaidi ilishawishi kuaminika kwa kuandika moja kwa moja. Vizuka vilimwambia kwamba paa la chapel ilikuwa dhahabu na rasipberry. Hakika, wafanyakazi walipata mapambo ya arcades na dalili za dhahabu na raspberries.

Mfano mwingine: Wataalam walisema kuwa madirisha ya kanisa yalijaa glasi ya rangi ya bluu, na vipande vinavyolingana na maelezo yalipatikana katikati ya magofu. Ilikuwa ni isiyo ya kawaida sana kwamba kwa wakati wa ujenzi wa kanisa, ilikuwa ni tabia ya kutumia tu kioo nyeupe au dhahabu.

Bonda alishangaa hata zaidi na madai yao ya kwamba kanisa liliongoza mlango moja kwa moja na ilikuwa iko sehemu ya mashariki. Haiwezekani kuaminika, kwa sababu tu makanisa mengi nyuma ya madhabahu hawana milango hata. Hata hivyo, Chapel ya Mfalme Edgar imeonekana kuwa tofauti.

Wataalam wa Roho kutoka abbey hata waliiambia Bond kuhusu vipimo vya kanisa. Lakini taarifa hii tayari imepita matarajio yote ya archaeologist na imechukua mtazamo wa wasiwasi sana. Lakini wafuasi walikuwa sahihi katika kesi hii pia ...

Jinsi kazi ya Frederick Bond ilimalizika

Kwa miaka kumi iliyopita, Bond imefanya chanzo chake cha ujuzi na asili ya uwezo wake wa ajabu wa "kuona asiyeonekana".

Na hakuficha kwa sababu alikuwa na hofu ya wenzake, sababu ilikuwa mahali pengine. Kanisa la Anglican lilijengwa kwa kupinga sana kwa roho.

Wakati Bond ilichapisha kitabu chake "Gates to Memory" katika 1918, ambako alielezea hadithi ya mawasiliano yake na "mashahidi" ya matukio ya kihistoria, kila kitu kilipotea, na kazi ya Bond ilikuwa imekwisha.

Fedha ya kuchimba mara moja imekoma na 1922 alikuwa archaeologist hatimaye aliachiliwa kutoka kazi katika Abbey Glastonbury.

Maisha yote yaliyotumiwa na Frederick Bligh Bond nchini Marekani na hakuwa na kushughulika na archaeology, bali kwa uzimu. Alikufa katika 1945 - katika taabu, maskini na machungu.

Makala sawa

Acha Reply