Uhamiaji kutoka Afrika kwenye miaka 100 000 iliyopita!

3065x 02. 11. 2018 Msomaji wa 1

Kama Graham Hancock anasema, vitu vinakua. Kama ilivyokuwa na uhamiaji kutoka Afrika? Shukrani kwa kuwa na mambo fulani, wanasayansi wamegundua kuwa uhamiaji ingeweza kufanyika zaidi mapema (Takriban miaka 100 000 mapema) kuliko sisi awali walidhani ... Habari hii umeleta utafiti mpya iliyochapishwa na timu ya kimataifa ikiongozwa na wanasayansi kutoka Taasisi ya Max Planck kwa Sayansi ya historia ya binadamu nchini Ujerumani.

Stone zana aligundua katika Peninsula ya Arabia zinaonyesha kwamba watu makazi hapa kabla 500 000 iliyopita. Uhamiaji na wanasayansi ulikuwa chini ya kudai kuliko mawazo ya awali. Hapo awali, wanasayansi waliamini kuwa watu wamehamia kutokana na haja ya kukabiliana na hali ya sasa. Imeonekana sasa sababu ya uhamiaji ilikuwa rahisi - haja ya kupanua na kuchukua wilaya mpya.

Shukrani kwa kiasi cha nyasi na kusimama, uhamiaji ulikuwa rahisi sana kwa wakati huo. Inachukuliwa kuwa wakati huo Homo Sapiens alianza kutofautiana na babu yake wa kwanza. Kabla ya, hata hivyo, hakuna ushahidi kamili uliopatikana kutokana na udongo mbaya na usio na udongo.

Lakini mafunuo husaidia zamani maziwa kaskazini mwa Saudi Arabia. Shukrani kwa maziwa, wataalam wamegundua zana za jiwe na athari za wanyama wa mabaki katika mahali paitwapo Ti al Ghadah.

Ti al Ghadah

Mwandishi Aliyeongeza Matthew Stewart wa Chuo Kikuu cha New South Wales, Australia, anasema hivi:

"Al Ghadah ni moja ya maeneo muhimu paleontological katika Peninsula ya Arabia na kwa sasa ni tu tarehe ya ukusanyaji wa katikati barafu kuu kuisha barani wanyama kisukuku katika sehemu hii ya dunia."

Wakati huo huo, wataalamu walipata chini ya bwawa mifupa ya mifupa - labda kutoka Oryx ya kale. Mifupa ni dated 500 000 kwa ndege za 300 000. Mbali na hilo mifupa, wanasayansi pia alipata zana za mawe, na kupendekeza kwamba binadamu inamilikiwa sehemu hiyo ya Uarabuni mapema zaidi hapo awali walidhani. Hata hivyo, hajui ni aina gani ya mtu aliyefanya zana hizi.

Hata hivyo, ni kudhani kwamba ni aina ambayo ilikuwepo kulingana na dating ya vyombo kabla ya Homo Sapiens.

Makala sawa

Acha Reply