Mohendžodaro: mji ulioharibiwa na mlipuko wa nyuklia

213385x 04. 05. 2015 Msomaji wa 1

Eneo hilo lilipatikana na Kikundi cha Archaeological Indian katika 1942 kutokana na uvumbuzi wa monk wa Buddhist ambaye aliwaingiza mahali ambalo kila mtu anafikiria inaweza kuwa mabaki ya hekalu la kale. Katika tovuti ya hekalu, magofu ya mji wa kale yalipatikana chini ya udongo na amana ya mchanga, yaliyoandikwa rasmi katika kipindi cha 2000 kabla ya miaka kumi. Mji huitwa Mohenžodaro au pia Milima ya Kifo. Iko Pakistani katika Mkoa wa Sindh.

Ni moja ya ustaarabu wa zamani (na maendeleo ya miji) ambayo sasa imejulikana kwenye sayari yetu. Unapotembea kupitia mabaki ya jiji hilo, utaona kuwa ilikuwa jiji lenye maendeleo sana. Kuna mitaa ya kawaida ya moja kwa moja, maji taka na vumbi vya maji. Majengo inaonekana kufikia urefu wa sakafu kadhaa.

Archaeologists wanaamini kwamba jiji linalishirikiwa karibu watu wa 45000, bado mabaki ya 43 tu yalipatikana. Kuna mawazo mengi kuhusu jinsi watu kutoka mji huu walipotea. Katika 1977, mtafiti wa Uingereza David Davenport aligundua kwamba mji uliharibiwa na mlipuko mkubwa sana. Alifanikiwa kutambua kivuli cha mlipuko na hatimaye kutambua dalili nyingine ambazo ni mfano wa matokeo ya uharibifu mkubwa. Aliunga mkono nadharia yake, miongoni mwa mambo mengine, na matokeo mengi ya jiwe la vitrified na matofali. Vitu vyenye thamani vina vigezo vya kioo ambavyo viliumbwa kwa namna ambavyo vitu vilivyo na suala vimeonekana kwa joto kubwa. Vilevile, alipata vifaa ambavyo vimetengenezwa na kupasuka kwa joto kali.

Matokeo ya mifupa bado katikati ya barabara na uhifadhi wao unaonyesha kuwa watu walikuwa wakimbia kabla ya kifo chao. Baadhi walikuwa wamefungwa katika makundi. Kwa wengine inaonekana kama ni kukubali. Hata mifupa haya yamefunuliwa na joto kubwa, ambalo ni sehemu iliyobadilishwa kuwa vifaa vya kioo.

Kwa miaka mingi archaeologists wamekataliwa kupata tovuti hii. Katika 2014, mineralogist, Sampath Iyngar, PhD., Alifanya vipimo vya vipimo vya nyenzo zinazoanzia Mohenzodaro. Uchunguzi umeonyesha kwamba nyenzo hiyo ina mkusanyiko mkubwa wa silicone, aluminium na potasiamu. Kutumia kupoteza vifaa, aliweza kujua jinsi mchanganyiko ulifanywa. Ilibadilika kuwa nyenzo hizo zilifunuliwa kwa joto karibu na 2760 ° C. Sampath Iyngar alikuwa amedai kuwa ustaarabu wa wakati hauwezi kuunda joto kwa hila, na kwamba ni dhahiri zaidi kuliko kawaida katika asili. Kwa mfano, kiwango cha juu kinachoitwa alama ya joto ni karibu na 1200 ° C.

David Davenport na watafiti wengine wanaamini kwamba kila kitu kinasema kuwa mji uliharibiwa na mlipuko mkubwa ambao unaweza kulinganishwa na mlipuko wa bomu la atomiki. Matokeo ya mabaki ya mifupa imethibitisha kiwango cha kuongezeka kwa mionzi juu ya historia. Wakati huo huo, uchunguzi ulioonyeshwa hapo juu wa kioo unafanana na uzoefu wetu wa sasa na milipuko ya nyuklia.

Kwa mujibu wa maandishi ya zamani ya Hindi, mji wa Mohenžodaro ulikuwa mji mkuu wa Ufalme wa Lanca, mji ambao historia yake na hasa uharibifu umeelezwa katika Nakala ya Hindi Ramayana. Katika maandishi haya, imeandikwa kwamba Mungu Vishnu aliamua kuharibu mfalme aliyekufa wa ufalme wa Lanca aitwaye Ravan, aliyekuwa mwenye nguvu sana. Ndiyo sababu Vishnu aliamua kujitenga kama Rama na aliongoza vita na Ravana, ambaye mwenyewe alijitangaza kuwa Mungu.

Mohendžodaro

Mohendžodaro

Wakati wa vita kati ya Rama na Ravana, silaha (siku hizi tunaweza kusema) za uharibifu mkubwa zilizotumiwa (kulingana na maandiko). Mbinguni imekuwa mahali pa vita vya nguvu. Vipande vyote vilikuwa na nguvu kubwa za uharibifu. Ilielezewa kama Jua limevunjwa katika jua za 50 kali ambazo ziliunda mlipuko wa ajabu. Baadhi wameanza kuamini kwamba jiji la Mohenzodaro liliharibiwa na kitu kinachofanana na mlipuko wa nyuklia-angalau ndivyo Ramayanah anasema.

Hii ni kwa sababu Ravana alikuja teknolojia ya nje ya nchi ambayo ilipita zaidi ya uwezo wa akili wa watu wa wakati huo. Ravana aliamua kutumia teknolojia hii dhidi ya wageni. Kikundi cha wageni kilichoongozwa na Vishnu kimetumia meli yao iitwayo Rama ili kupigana vita na waasi wa kidunia. Wakati vita havikufa, vita vya Vishn vilifanya kitu fulani kwa namna ya bomu la atomiki, ambalo lilitenganisha ufalme wote wa Lanca.

Makala sawa

Maoni ya 2 juu ya "Mohendžodaro: mji ulioharibiwa na mlipuko wa nyuklia"

  • OKO OKO anasema:

    Tumeweza kushughulikiwa na hilo hapa

  • S S anasema:

    Maoni machache:
    - Makala inasema watu walikuwa wakimbia. Wakati huo huo, inaripotiwa kuwa mabaki ya mifupa ya 43 yalipatikana tu, ambayo baadhi yake yalikubaliwa na kutengenezwa na vikundi kadhaa. Je! Hiyo inamaanisha kuwa "umati wa watu" unashukuliwa na waandishi wa idadi ya vitu ambavyo vinaweza kujaza viti vya basi ya kocha?
    - Kifungu hiki kinasema "Vifaa vina mchanganyiko mkubwa wa silicone, aluminium na potasiamu." Kwa nini sio mkusanyiko uliotajwa hasa? Mambo haya yote hutokea kwa asili katika viwango vyenye kabisa kwa haki yao wenyewe. Kwa hiyo, itakuwa nzuri kama mwandishi wa makala alielezea kiasi cha ukolezi ulivyoelezewa, na ni tofauti na uwakilishi wa kawaida wa asili katika hizo almasi.
    - Kifungu hiki kinasema: "Nyenzo hizo zilipaswa kuwa wazi kwenye joto karibu na 2760 ° C."
    Je! Kweli waliipima kwa tarakimu tatu halali? Au je, mwandishi wa toleo la Kicheki sio tu amepiga uhamisho kutoka kwa 5000 ° F?
    - Kifungu hiki kinasema kuwa "Ufafanuzi wa mabaki ya mifupa umethibitisha kiwango cha ongezeko la mionzi juu ya historia." Kwa nini hakuna dalili ya kiwango gani cha radiation kilichoinua na ni kiasi gani cha msingi ambacho walijaribu?

    Kwa ujumla, jambo zima ni uhakika kabisa (tu kwa madai bila habari maalum).

Acha Reply