Kwa nini watoto wa Afrika hawana kilio

12209822x 24. 05. 2013 Msomaji wa 1

Nilizaliwa na kukulia nchini Kenya na Cote d'Ivoire. Nimeishi nchini Uingereza kwa miaka kumi na tano. Lakini siku zote nilijua kuwa nataka watoto wangu (wakati mimi nina nao) kuletwa nyumbani nchini Kenya. Na ndiyo, nadhani ningekuwa na watoto. Mimi ni mwanamke wa kisasa wa Afrika mwenye diploma mbili za chuo kikuu, kizazi cha nne cha wanawake walioajiriwa katika familia - lakini mimi ni mwanamke wa kawaida wa Kiafrika linapokuja watoto. Bado tuna imani kwamba bila yao sisi sio kamili; watoto ni baraka ambayo itakuwa mapumbavu kukataa. Haionekani kushambulia mtu yeyote.

Nilipata mjamzito nchini Uingereza. Nia ya kuzaliwa nyumbani ilikuwa imara sana kwamba nilitumia mazoezi yangu wakati wa miezi ya 5, nilianzisha biashara mpya na kuhamia. Kama wengi wa mama wajawazito nchini Uingereza, nimesoma vitabu kuhusu watoto na kuzaliwa. (Baadaye, bibi yangu alisema kuwa watoto hawana kusoma vitabu na tu nifanyacho ni "kusoma" mtoto wako.) Mimi kurudia kusoma kwamba watoto wa Afrika kulia chini ya Ulaya. Nilikuwa na busara kwa nini.

Niliporudi Afrika, niliwaangalia mama na watoto. Walikuwa popote isipokuwa kwa ndogo zaidi ndani ya wiki sita, ulikuwa nyumbani. Jambo la kwanza niliona ni kwamba, licha ya uwazi wao, ni kweli ngumu sana "kuona" mtoto wa Kenya. Kwa kawaida hutiwa vizuri kuliko mama yao (wakati mwingine baba) hujiunga na wao wenyewe. Hata watoto wadogo wanaohusishwa nyuma huhifadhiwa kutoka hali ya hewa na blanketi kubwa. Wewe ni bahati kuangalia mkono wako au mguu, bila kutaja pua yako au jicho. Ufungaji ni aina ya kuiga tumbo. Watoto wachanga wanakabiliwa na matatizo ya ulimwengu unaozunguka wanaoingia. Kitu kingine nilichokiangalia ni jambo la kitamaduni. Katika Uingereza, watoto walipaswa kulia. Kwenye Kenya, ilikuwa kinyume kabisa. Watoto hawatarajiwi kulia. Wanapolia, kitu lazima iwe kibaya sana; inahitaji kutatuliwa mara moja. Dada yangu wa Kiingereza alisisitiza hivi: "Hapa watu hawapendi kusikia kilio cha watoto, je?"

Yote yalifanya akili zaidi wakati mimi hatimaye nilizaliwa bibi akitoka nje ya kijiji. Kweli, mtoto wangu alikuwa akilia sana. Hasira na nimechoka wakati mwingine niliisahau kila kitu nilichokiisoma na kulia na. Lakini kwa bibi yangu suluhisho lilikuwa tu: "Nyonyo" (koj ji). Ilikuwa jibu lake kwa beep kila. Wakati mwingine ilikuwa diaper mvua, na mimi aliuliza, au zinahitajika belch, lakini hasa nilitaka kuwa katika kifua - ama kulisha au kuangalia tu kwa furaha. Nimekuwa amevaa mara nyingi na kulala pamoja, kwa hiyo ni ugani wa asili tu wa kile tumefanya.

Hatimaye, nilielewa siri yenye sifa mbaya ya chumba cha furaha cha watoto wa Afrika. Ilikuwa ni mchanganyiko wa mahitaji ya kuridhika, ambayo ilihitaji jumla ya kusahau ya nini kinachopaswa kuwa na ukolezi juu ya kinachotokea wakati huu. Matokeo yake ni kwamba mtoto wangu alikuwa akila sana; mara nyingi zaidi kuliko nilivyowahi kusoma kutoka kwa vitabu, na angalau mara mara zaidi mara tano kuliko ilivyopendekezwa na programu zenye nguvu zaidi.
Muda wa miezi minne, wakati mama wengi mijini alianza kuanzisha chakula kigumu tulipokuwa alishauri binti yangu akarudi mbinu mchanga na kudai kunyonyesha kila saa, ambayo mimi ni kabisa kutishwa. Wakati wa miezi iliyopita, yaani muda kati feedings polepole mrefu, mimi hata alianza kukubali wagonjwa, wakati mwingine bila mimi ukapávalo maziwa au kupinga yangu dcerčina nanny kujulikana kwangu kuwa anataka kunywa kidogo.

Zaidi ya akina mama katika kundi ambayo nilienda, I bidii virutubisho mara watoto wao mchele na wataalam wote ambao walikuwa na uhusiano wowote na watoto wetu - hata madaktari na doulas, walisema ilikuwa ni sawa. Hata mama wanahitaji kupumzika. Sisi kusifiwa sisi kwamba tuna kuletwa utendaji ajabu wakati sisi ni peke kunyonyeshwa miezi 4 na uhakika ya kwamba watoto itakuwa vizuri. Kuna jambo lisilo sahihi hata kama mimi wamechukia alijaribu kuchanganya papai (matunda jadi nchini Kenya weaning) na maziwa walionyesha na kutolewa mchanganyiko wa binti yake, yeye alikataa hilo. Kwa hiyo nikamwita bibi yangu. Anicheka, akiniuliza kama nisoma tena vitabu. Kisha akanielezea kwamba kunyonyesha ni sawa tu. "Atakuambia wakati yuko tayari kula chakula na mwili wake."
"Je, ni lazima nifanye nini wakati huo?" Niliuliza kwa shauku.
"Fanya kile ulivyokuwa, fuck."

Kwa hiyo maisha yangu ilipungua tena. Wakati mengi ya rika langu yalianzia tangu nilipokuwa kulisha ndege wa majini mchele na hatua kwa hatua kuanzisha vyakula vingine, watoto wao tena usingizi, woke nilikuwa na binti yangu wakati wa usiku kila saa moja au mbili na kuelezea siku kwa wagonjwa ambao kwa kurudi kwangu kwa kazi haifanyi kama ilivyopangwa.

Hivi karibuni nilikuwa shauri lisilo rasmi kwa mama wengine wa mijini. Kusambaza kwa simu namba yangu na mimi mara nyingi kusikia wakati wa kunyonyesha yenyewe kujibu simu, "Ndiyo, tu yake / zake kuendelea kunyonyesha." Ndiyo, hata kama wewe ni kulishwa tu. Ndio, labda leo huwezi hata kubadili pajamas yako. Ndio, bado unahitaji kula na kunywa kama farasi. Hapana, pengine bila kuwa na muda mzuri kurudi kazini, kama unaweza kumudu si kwenda "Na hatimaye, nina mama na uhakika:".. Hatua kwa hatua hiyo itakuwa rahisi "Hiyo kauli ya mwisho ilikuwa kutoka upande wangu usemi wa matumaini, kwa sababu na mimi kwamba kwa sasa kwamba kuna haikuwa rahisi zaidi.

Karibu wiki moja kabla ya binti yangu ilikuwa miezi 5, tulikwenda Uingereza kwa ajili ya harusi na pia kumtambulisha jamaa na marafiki. Kwa sababu nilikuwa na majukumu mengine machache, sikuwa na shida kushika mpango wake wa kulisha. Licha ya maonyesho yote ya aibu ya wageni wengi, nilipomwalia binti yangu mahali pa umma, sikuweza kutumia vyumba vya umma kwa kunyonyesha kwa sababu walikuwa wamehusishwa na vyoo.

Watu ambao niliketi kwenye meza ya harusi wakasema, "Una mtoto mwenye furaha - lakini mara nyingi hunywa maji mengi." Nilikuwa kimya. Na mwanamke mwingine aliongeza: "Lakini mimi kusoma mahali fulani kwamba watoto wa Afrika sio kilio sana." Sikuweza kusaidia kucheka.

Ushauri wa hekima ya bibi:

  1. Kutoa maziwa kila wakati mtoto hawezi kupumzika, hata kama umewapa tu kabla.
  2. Spi pamoja naye. Mara nyingi unaweza kutoa matiti yako kabla ya mtoto kuamka na itawawezesha kulala tena kwa haraka zaidi, na utakuwa umefurahi zaidi.
  3. Daima na chupa cha maji mkononi mwako kunywa na kuwa na maziwa ya kutosha.
  4. Kunyonyesha huelewa kazi yako ya msingi (hasa katika kipindi cha kasi ya ukuaji wa ghafla) na inaruhusu watu karibu na wewe kufanya iwezekanavyo kwako. Kuna mambo machache ambayo hawawezi kusubiri.
  5. Soma mtoto wako, si vitabu. Kunyonyesha sio moja kwa moja - huenda juu na chini na wakati mwingine katika miduara. Mahitaji ya mtoto wako ni mtaalam mkuu zaidi.

J. Claire K. Niall

Makala sawa

Maoni ya 12 juu ya "Kwa nini watoto wa Afrika hawana kilio"

  • jablon anasema:

    Makala hiyo inakuja ajabu kabisa "na hakuna kitu. - sarafu ni uchi. Mama wa kawaida wa Ulaya pia hucheka na haifanyi hitimisho lolote la "shujaa". Mbali na hilo, Ulaya ya kawaida haina msaidizi wa kumwonesha kumtambua mtoto. Ninaelewa kwamba ikiwa mtu alizaliwa na sehemu ya upasuaji, hawana maziwa, lakini bado ni asilimia ndogo ya wazazi wake.

  • Looper anasema:

    Jinsi ya kuwa na uhakika wa mama - kutisha.
    Watu leo ​​wanahitaji kupumzika kwa kweli, lakini wengine ambao watu wanahitaji ni mapumziko ya akili - ubongo wetu umejaa mzigo na unahitaji kupumzika, si kinga.

  • Jana anasema:

    Nilikuwa na binti yangu kunyonyesha kwa mwaka na kwa muda, lakini kwa sababu niliacha kwa sababu sikuwa na maziwa, lakini nilibidi kufanya kazi. Ninaishi Uingereza na kuondoka kwangu kwa uzazi ni mwaka tu tangu nilianza kuhudhuria wiki za 2 kabla ya kuzaliwa! Haikuwa rahisi 3 x kwa usiku kutaja na kunyonyesha na asubuhi katika 6.00 kwenda kazi
    Naam, nadhani nilitoa beruska kile nilichoweza katika uwezekano wa uwezekano

  • Monika anasema:

    Mimi pia nimemchea binti hofu katika miaka ya 4. Ingawa nilikuwa mdogo wasiwasi kwamba mimi hakuwa "tegemezi", lakini naweza kusema kwamba leo (ni 24let) ni afya, ujasiri, na binafsi vijana mwanamke na sisi kuwa na uhusiano mzuri sana. Hasa jinsi gani mtu fulani aliandika hapa ... sulphosuccinamates wakati wa ukaribu, upendo ... ni tu bila kifani. Hata leo, binti laughingly anakumbuka jinsi yeye scrambled kwenye Stud na shati wakati wowote na popote napadlo.Jsem kabisa aibu, lakini hawawezi kuelewa jinsi watu katika Divat umma mshtuko na akina mama uuguzi. Je! Hii ndio aina ya kawaida ya "kulisha" kwa nini unafanya hivyo hivyo unafiki?

  • C. anasema:

    Kwa hiyo, ushauri - Koj - kuhusiana na ukweli kwamba mtoto hakulia, hakuwa na maana. Mtu mdogo angeweza kulia zaidi. Amekuwa ametuliwa tangu kunyonyesha. Alimeza sana, alimeza hewa nyingi, alikuwa na tumbo nyeti. Aliweza kupanda mara kadhaa baada ya kunyonyesha (hata baada ya masaa kadhaa).
    Kwa kuongeza, kuchanganya maziwa yasiyokuwa na maziwa na mapya bila shaka kutamfanya tumbo lake lizidhuru zaidi, hivyo ushauri huu hauwezi kuwa kwa kila mtu.
    Kwa mimi ni badala ya kucherahisha, kwa sababu chini ya kunyonyesha sio kilio kidogo. Pamoja na ukweli kwamba hakuhitaji kunyonyesha na alikuwa na msisimko kuhusu chakula kipya. Hata kama niliacha kumnyonyesha wakati wa nusu mwaka, yeye hakutunza ikiwa alikuwa :)

  • tina anasema:

    Ninashangaa kama miaka 3 ni muuguzi au kulisha?

  • Viky anasema:

    Nilipaswa kusisimua juu ya makala ... .. mnamo Septemba 2014 nimemzuia mtoto wangu wa tatu. Walikuwa 3 kwa miaka na wakaenda kwenye chekechea. Watoto wawili wakubwa pia wamekuwa wakinyonyesha kwa muda wa miaka mitatu. Ushauri wa bibi ni kweli, ninaongezea uchunguzi wangu: Wakati wenzi wetu wamepata shida au joto la juu baada ya chanjo ya lazima, tumepata "kunyonyesha" mara kwa mara kunyonyesha. Nadhani haikuwa maziwa, bali kuwasiliana. Na jambo jingine zaidi - tangu ujana wangu, nimepata migraines ya kutisha ambayo haijapata tiba ya neurology. Wakati wa ujauzito na kunyonyesha ilikuwa nzuri. Kwa hiyo - soma mtoto wako na usome mwenyewe.

  • Misa anasema:

    Hi Vando wewe ni mzuri sana! kupendeza ....
    Na ulifanyaje wakati matiti yako yalipungua? Au alikuumiza?
    Asante

    • Looper anasema:

      matiti huumiza wakati wa maji, lakini hutiwa wakati hawajui - hapana?

    • Looper anasema:

      Mtoto lazima awe mlezi wakati wa usiku kwa sababu hana mzunguko wa saaly wa 24 lakini ana mzunguko mfupi. Usiku, mara nyingi wanaamka, na kinyume chake, wanalala wakati wa siku - sio ugonjwa, bali tu kwamba mtoto atapatana na sayari ambayo itakuwa siku fupi sana na usiku.
      Siku za dunia na usiku ni mrefu sana.

      Ikiwa mama anaamua kutosababisha usiku - anajiharibu mwenyewe kwa sababu ana matiti maumivu - na mtoto ana njaa usiku.

  • vanda karolyi anasema:

    bravo, bravo, bravo! hasa kama ni lazima kuwa na na mimi kufanya dcerou.kojila yangu let.do 4 2 miaka kila hodinu.bylo ya wakati mwingine kuchosha, lakini ni nzuri wakati untimni, tunapenda sana walifurahia sana obe.divali cha kufanya macho na kuwasilishwa mpaka usnuti.byla ya nzuri! upendo, shukrani na heshima mbele ya binti yangu mdogo, sijawahi kuona katika dospeleho.dnes yoyote ni 8.a zaidi thabiti na nejsebevedomejsi dite jake znam.a kwangu kila mtu na hatia. odsuzovali.rikali kukosoa na kwamba mimi blazen.a mimi nilijua kwamba una kufuata mahitaji ya mtoto wako na si hotuba mindless wageni Laura hakujua na wala kujua ni kiasi gani alikuwa STEC stesti.jenom kuwa tu kwa mamou.vubec si mgonjwa daima tabasamu, ujasiri, nanga, na anastahili sana ya akina mama-kwa chytra.takze atakuambia moyo wako mwenyewe nini ni nzuri kwa ajili ya dite.je yako yaani milele kuunganisha na nyingine za ziada za mpenzi!

Acha Reply