Piramidi Kuu ya Giza inaendelea kufunua siri zake

7259x 30. 05. 2019 Msomaji wa 1

Makala hii, mandhari kuu ambayo ni Pyramid ya Giza, ni nakala ya video hapa chini. "Wanasayansi wamegundua kwamba nishati ya umeme yanaweza kujilimbikizia kupitia vyumba vya siri vya Piramidi Kuu," anaelezea mjumbe wa Urusi Leo (RT), Trinity Chavez.

Ijapokuwa Waisraeli wa kale wamejenga piramidi zaidi ya miaka 4500 iliyopita na hivyo ndiyo ya zamani zaidi ya maajabu saba ya dunia, wanasayansi wanazidi kushangazwa na ujuzi mpya wanaotambua kuhusu monument hii ya siri.

Nishati za umeme katika piramidi

Archaeologists ya Misri hivi karibuni imeja na jambo jipya. Waligundua kuwa, kutokana na sura ya piramidi, nishati ya umeme, kama mawimbi ya redio, hukusanya katika vyumba vya siri na chini ya msingi. Uwezo wa kuzingatia nishati ya umeme na sumaku uligunduliwa na timu ya watafiti ya kimataifa iliyoongozwa na wanasayansi kutoka Chuo Kikuu cha Kirusi cha ITMO huko St. Petersburg. Kulingana na utafiti uliochapishwa katika Journal of Applied Physics, timu hiyo iliunda mfano wa piramidi ya kupima majibu yake ya umeme. Mfano huo ulitumiwa kuiga jinsi Piramidi Kuu inavyogusa hasa mawimbi ya umeme na jinsi resonance katika piramidi inavyotokana.

Wanasayansi wanasema kuwa kama wanaweza kuzingatia uwezo huu wa piramidi kubadilisha nishati katika aina nyingi za nanoparticles, ujuzi huu unaweza kutumika kutengeneza mifumo ya jua yenye ufanisi zaidi.

Taarifa ya Chuo Kikuu cha ITMO inasema hivi:

"Ingawa piramidi za Misri zimezungukwa na hadithi nyingi, tuna idadi ndogo tu ya habari za kuaminika kuhusu sifa zao za kimwili. Lakini kama inageuka, habari hii wakati mwingine ni ya kutisha zaidi kuliko mawazo ya kusisimua zaidi. "

Wanasayansi walisema kuwa kutokana na ukosefu wa habari, mara nyingi wanalazimika kutegemea tu juu ya mawazo. Kwa mfano, wanadhani kwamba hapakuwa na mizigo hata sasa isiyojulikana ndani na kwamba vifaa vya ujenzi vilitengezwa sawasawa kutoka pande zote mbili za kuta za piramidi.

Kwa Urusi Leo, Trinity Chavez.

Makala sawa

Acha Reply