Mwanamke hana hisia yoyote, huponya kwa haraka na hajui wasiwasi

9042x 06. 05. 2019 Msomaji wa 1

Mwanamke mwenye umri wa miaka ya Scottish ana mabadiliko ya maumbile ambayo yanaweza kumzuia kuhisi maumivu. Bila tatizo kidogo, anaweza kula pilipili ya pilipili ya Scotland. Hakuwa na haja ya kuzungumza yoyote wakati wa kuzaliwa na amepewa wasiwasi sana sana au hofu. Moja ya mabadiliko yake ya maumbile ni mpya kwa sayansi na inaweza kuwa na uwezo mkubwa kwa kila mwanadamu katika sayari hii inakabiliwa na maumivu ya kudumu.

Jo Cameron anahisi karibu hakuna maumivu

Inatukumbusha hadithi ya Haki za Amerika za Henrietta, ambazo seli za kansa zisizokufa zimebadilisha utafiti wa matibabu. Jo Cameron, anayeishi katika Milima ya Juu, hawana maumivu, hofu au wasiwasi - na majeraha yanaponya kwa kasi zaidi kuliko kawaida.

"Nilihisi kitu fulani. Ilikuwa kama mwili wangu unyoosha. Nilikuwa na hisia za ajabu, lakini sio maumivu. "

Mtazamo wake wa maumivu ni mdogo sana kwamba anaweza kuchoma na kujua wakati yeye anata harufu nyama.

"Nilivunja mkono wangu na sikujua kwa siku mbili. Nilikuwa na umri wa miaka tisa. Ilikuwa tu wakati mama yangu alipoona mkono wangu kwamba kitu fulani kilikuwa kibaya na mkono wangu na tulihitaji kwenda kwa daktari ili kujua kwamba nilikuwa na shida. Walipaswa kuvunja mkono wangu tena kwa sababu mifupa tayari imeanza kukua. "

Wakati Jo anafanya kazi za nyumbani, mara nyingi ana hatari ya kujeruhi mwenyewe bila kujua.

"Mara nyingi mimi hugundua kwamba nilitengeneza mkono wangu wakati wa kusafisha," alisema. Lakini nitatafuta baada ya kuona nakala ya chuma kwenye mkono huo. "

Katika maisha yake yote, Bi Cameron alidhani kuwa mtazamo wa maumivu ulikuwa wa kawaida. Lakini wakati alipaswa kwenda upasuaji kwa miaka sitini, madaktari walitambua kitu kisichokuwa kinachotokea.

"Ninapoangalia nyuma, ninatambua kwamba sikujawahi kuhitaji wasiwasi. Lakini kama huna haja yao, usiulize kwa nini. Mtu ni peke yake mpaka mtu atakapomwonyesha kumwuliza. Nilikuwa tu nafsi ya kawaida ya furaha ambaye hakutambua kwamba alikuwa tofauti na wengine. "

Yeye hakuwa na haja ya kuumiza

Baada ya upasuaji wa mkono alikataa dawa za maumivu, ambazo zilichanganya daktari kwanza. Muda mrefu kama Jo Cameron alisisitiza, daktari alitazama rekodi zake za matibabu na akagundua kuwa hakuwahi hajawahi katika maisha yake, au wakati wa kuzaliwa kwa watoto wake wawili. Tunaposema kuhusu kuzaliwa, Jo alisema:

"Ilikuwa ya ajabu, lakini sikujisikia maumivu. Ilikuwa nzuri sana. "

Sababu ni mabadiliko mawili ya jeni

Kwa nini usijisikie maumivu yoyote wakati huo ulifanywa na watafiti kutoka vyuo vikuu viwili. Waligundua kuwa na mabadiliko ya jeni mbili, moja ambayo ilikuwa mpya kwa sayansi. Mutation ya kwanza inhibitisha enzyme iitwayo FAESS FAAH, ambayo hufanya kuvunja asili ya asili ya damu. Mageuzi ya pili, inayojulikana kama FAAH-OUT, inaweza kuwa kumbukumbu ya kwanza ya aina yake.

Kutokana na ukosefu wa enzyme hii, Cameron ina kiwango cha mara mbili ya analgesic ya asili ikilinganishwa na watu wengine katika mwili. Mchanganyiko wake unasababishwa na wasiwasi mdogo na hofu, lakini pia vikwazo vya kumbukumbu. Aidha, madaktari wanadhani Cameron ana uwezo wa kuponya kwa kasi.

Inaitwa jeni ya furaha au kusahau. Niliwakasirisha watu karibu na mimi kwa kuwa na furaha na kusahau maisha yangu yote - sasa ninaomba msamaha. "

Mamilioni ya watu wanaosumbuliwa na maumivu ya muda mrefu na ya kupumua kwa sasa wanategemea painkillers ya kulevya. Mamilioni ya wengine watahitaji analgesics baada ya upasuaji. Fikiria kama madaktari wamepata njia ya kuondoa maumivu hayo kwa muda mfupi bila kutumia madawa ya kulevya.

Jo Cameron anaweza kuwasaidia watu wengine wenye maumivu ya muda mrefu

John Wood, profesa katika Idara ya Neurobiolojia ya Masioni Chuo Kikuu cha Chuo Kikuu cha London, anajifunza vifaa vya kipekee vya Bibi Cameron. Anasema yale wanasayansi wanayopata yanaweza kuwa na athari kubwa kwa mamilioni ya watu wanaosumbuliwa duniani kote. Uvumbuzi wa watafiti inaweza kuwasaidia watu wenye maumivu ya muda mrefu au ya baadaye, matatizo ya wasiwasi, na kuharakisha uponyaji wa jeraha.

John Wood anasema:

"Tunatarajia kwamba baadaye tutasaidia kuwasaidia watu wengine na ujuzi tuliopata kupitia masomo ya mabadiliko ya Joina. Tunajaribu kuiiga kwa kutumia tiba ya jeni au, ikiwa inafaa, dawa za kiufundi. "

Wood anasema watu kama Cameron labda zaidi, lakini yeye ni wa kipekee kwa sayansi kwa sasa kwa sababu ana mabadiliko ya maumbile mara moja. Wanasayansi wanatarajia hadithi yake itawahamasisha watu wengine walioathiriwa kujua juu ya kila mmoja na labda kusaidia mamilioni ya watu wengine ambao ni umri na watahitaji haja ya kuumiza. Jo Cameron ni radhi sana kuwa utafiti juu ya jeni yake inaweza kusaidia watu kote duniani.

Makala sawa

Acha Reply