Bolivia: Puma Punk - Walifanyaje?

18027x 13. 04. 2016 Msomaji wa 1

Eneo lote la majengo, liko karibu na jiji la Tiwanaku huko Bolivia, sasa linajulikana kama Puma Punku. Wengine hutaja mahali hapa mahali ambapo miungu ya kwanza ilitoka.

Leo, tunaona mabomo tu yaliyo na ukamilifu wa kiufundi, na hata baada ya miaka elfu nyingi tunapaswa kuuliza jinsi walivyofanya hivyo?

Kushangaza ni teknolojia inayotumiwa kujenga ngumu ya ustaarabu ambayo, kwa mfano, haijatumia hata font. Monoliths huwa na pembe za kweli, usawa wa uso na ngazi za usindikaji. Baadhi ya vitalu vya jiwe pia huwa na mstatili wa mstatili wa concave, milima ya moja kwa moja, na mistari ya mashimo yaliyowekwa kwa mara kwa mara yanaonyesha athari za mashine. Ukubwa wa tata ya hekalu inahitaji vifaa na mipango ya juu wakati wa ujenzi. Uhamishaji wa nyenzo kwa mbinu iliyotarajiwa ya vitalu vya jiwe baada ya magogo ilikuwa ngumu na ukweli kwamba hakuna mimea ya miti katika urefu huu. Kuvutia pia huitwa mawe H, yaliyozalishwa kwa vipimo vya kawaida (vinavyofanana).

Puma Punku - Kulinganisha kwa vipande

Chris Dunn alichukua mtihani. Alichukua kipande cha jiwe kilichochongwa na teknolojia ya zamani isiyojulikana. Alifanya kukata na disc ya almasi na laser. Kama tunaweza kuona katika takwimu, kukata almasi na laser ina tabia tofauti kabisa chini ya darubini kuliko kukata awali.

Chris Dunn: Hata kama sisi kufikiria maelfu ya miaka ya rocking weathering, ni lazima kuwa teknolojia tofauti kabisa ...

Puma Punku - kukata moja kwa moja, nafasi ya mara kwa mara ya mashimo

Kwa moja ya mawe katika Puma Punk ni kata nyembamba moja kwa moja. Kuna mashimo mazito katika kata ambayo hufanywa kwa nafasi ya kawaida. Kila mashimo ni sawa sana. Kufanya kitu kama hiki kwa sasa kitahitaji saw ya disk ya almasi na drill ya almasi.

Makala sawa

Maoni moja juu ya "Bolivia: Puma Punk - Walifanyaje?"

  • Martin Horus Martin Horus anasema:

    Nimeandika tayari mahali fulani. Kama kwa Puma Punk, itakuja kwangu kama mold kutupwa. Baadhi ya mafundi hata wanasema kwamba haiwezi kuchonga hata teknolojia bora ya leo.

Acha Reply