Wanasayansi wa India walishtuka na hotuba ya mashine za kale za kuruka

322115x 22. 10. 2019 Msomaji wa 1

Vigu vya zamani ambavyo vilikuwa vikali sana ili waweze kugawanyika nywele za binadamu kwa muda mrefu. Ng'ombe zinazozalisha dhahabu ya 24 carat katika njia ya utumbo. A au miaka 7000 umri wa kuruka mashine ambayo walikuwa na uwezo wa kuruka kwa sayari nyingine. Hizi ni baadhi ya madai mengi ya kushangaza yaliyotolewa wiki hii Mkutano wa Sayansi ya Hindi.

Matokeo ya kushangaza yanategemea maandiko ya kale ya Kihindu kama vile Vedas na Puranas. Habari hii iliwasilishwa kwanza kwa 102. Mkutano wa Sayansi ya Hindi huko Mumbai Jumapili hii, 04.01.2015, kama sehemu ya hotuba juu ya mada: Sayansi ya kale ya Hindi katika Kisanskrit.

Jendu kutoka mihadhara ya utata zaidi katika mkutano iliwasilishwa na Kapteni Anand Bodas, mkurugenzi wa zamani wa kituo cha mafunzo ya majaribio. Mandhari ya hotuba ilijitolea teknolojia ya ndege ya kale. "Katika Rigveda kuna uhusiano wa teknolojia ya kale ya anga.", alisema Bodas.

"Ukubwa wa msingi ulikuwa mita 18 × 18. Katika hali nyingine, walikuwa kubwa kuliko mita za 61. Walikuwa kubwa kama ndege ya ndege, "Bodas alisema. "Barua ya kale ilikuwa na injini ndogo za 40. Aviation ya leo haina hata kujua mfumo wa kutolea nje wa kutosha (?). "

Bodas alisema kuwa ndege ya kale ilikuwa na uwezo wa kuruka si tu kwa hewa lakini pia kati ya sayari.

Zaidi ya mstari wa miaka mingi ya 3000 inaelezea chakula cha wasafiri na nguo zao. Kwa mujibu wa Bodas, wakati wa marubani fulani waliwanywa nyati, ng'ombe na kondoo za maziwa - na mavazi yalifanywa kwa mimea iliyokua chini ya maji.

"Kwa sasa tunapaswa kuingiza aloi kwa ajili ya uzalishaji wa ndege. Kizazi kijana lazima kujifunza alloys ilivyoelezwa katika kitabu [Viman Samhita na Maharishi Bharadwaje] na jaribu kuunda ndani yetu. ", alisema Bodas.

Uwasilishaji wenye ujasiri ulikasirika na wanachama wa mkutano.

NASA mwanasayansi, Ram Prasat Gandhiraman, uliozinduliwa online ombi hilo, ambalo madai kwamba Indian sayansi Congress ilifutwa Bodasovo mihadhara kwa sababu ya mchanganyiko wao wa hadithi za na sayansi. "Kama wanasayansi wanaendelea kuwa na wasiwasi, hatuwasaliti tu sayansi lakini pia watoto wetu," inasema ombi la kutiwa sahihi na watu zaidi ya 1000. Kwa ujumla, katika wiki za hivi karibuni, wanasayansi wamekataa wazo la kutoa nafasi pseudoscience.

Waziri Mkuu wa Kihindi Modi aliyesema juu ya 102. ya Mkutano wa Sayansi ya KihindiHata hivyo, waandaaji wa congress, walihudhuria zaidi ya wanasayansi wa India wa 30000, wameamua kutoa fursa ya ufufuo wa ujuzi mkubwa ulioandikwa katika maandiko ya kale ya Kihindi.

Jumamosi iliyopita wakati wa ufunguzi wa mkutano, Waziri Mkuu Narendra Modi aliwaita wanasayansi nchi kuchunguza siri ya sayansi.

"Katika India, sisi ni warithi wa utamaduni unaostawi wa sayansi na teknolojia ya India. Kuanzia na hisabati ya nyakati za kale na dawa, madini, madini, usindikaji wa mawe, ufundi, usanifu na nyota. ", Alisema Modi, mtaalamu wa Kihindu. "Mchango wa ustaarabu wa India kwa ujuzi na maendeleo ulikuwa matajiri na tofauti."

Waziri wa Mazingira Prakash Javadekar ameonyesha fursa ya kupata dhana za zamani za India na teknolojia katika dunia ya kisasa. "Wanasayansi wa India ya kale ambao hawakuwa na vifaa vya kisasa na mashine wamejenga dhana sahihi za kisayansi na mantiki, "Hindustan Times alisema.

Kutoka teknolojia nyingine, Bodas ilianzisha polima ambazo zilijenga nyumba kwenye mkutano. Juisi za cactus, vikombe vya yai na ndovu ya ng'ombe zimeripotiwa kuwa zimeundwa. Bakteria ya ng'ombe hiyo imethibitisha chochote ambacho kilibadilisha mnyama ndani ya dhahabu ya 24 carat. Njia maalum ya autopsy iliyofanywa na ukweli kwamba mwili uliokufa ulikuwa unaozunguka kwa siku tatu katika maji.

Ikiwa unataka kujifunza zaidi juu ya mashine za kuruka, angalia kitabu hicho Vimaanika Shaastra na Ivo Wiesner.

Makala sawa

Maoni ya 3 juu ya "Wanasayansi wa India walishtuka na hotuba ya mashine za kale za kuruka"

Acha Reply