Ilikuwaje kabla ya ununuzi wakati haikuwa plastiki

337230x 06. 06. 2019 Msomaji wa 1

Ilikuwaje kabla ya zama za mifuko ya plastiki? Niliandaa mahojiano na mama yangu Jana. Yeye ni umri wa miaka 64. Amejaribu kazi nyingi katika maisha yake, mmoja wao alikuwa mfanyabiashara. Kwa hiyo, ilifanyaje kabla, kwa mfano, ndege za 40?

Ulikuwa saleswoman katika 1970.

Hiyo ndiyo niliyoanza na 1970-73

Ulijifunza nini? Jinsi ya kutumikia wateja?

Kwa mfano, tumejifunza kupima bidhaa. Tulikuwa na uzito wa mitambo. Kulikuwa na tarakimu na labda salami, napenda kutoa mfano, taji za 32 kwa kila kilo na ilikuwa 20 - 22 dkg, kwa hivyo tulipaswa kuhesabu ni kiasi gani. Kulikuwa na kiwango cha msaidizi huko, lakini ilikuwa karibu kutazama. Hakuna mahesabu, kila kitu kwa mkono. Kisha sisi pia tuliondoa bidhaa.

Je, kulikuwa na ufungaji wa plastiki kwa ununuzi wakati huo?

Sikumbuki kuwa kuna ufungaji wa plastiki. Kulikuwa na mifuko ya plastiki ambayo ilikuwa na mvua ya mawe au kadhalika. Ilikuwa ni kawaida ya mfuko wa plastiki, lakini ilikuwa tayari kutolewa. Lakini kulikuwa na mifuko ya plastiki, na watu walikuwa wakiweka maandishi ndani yake, kwa mfano. Tunaweka mambo haya katika mifuko ya karatasi.

Na umefanyaje kabla, wakati hakuna mifuko ya plastiki, imefanyikaje katika duka?

Katika duka kila mahali limezingatiwa kwenye mifuko ya karatasi (ni huru). Lakini labda siagi ilikuwa imefungwa kwa karatasi ya ngozi. Iliitwa karatasi ya biashara.

Unaposema kwamba bidhaa zilikuwa zikipungua, ilikuwa ni nini? Jinsi gani na kwa namna gani hatuwezi kufikiri leo, nini kilichokuwa haifai ndani na watu waliiondoa mbali na ununuzi kuliko leo?

Wengi mikate ya mkate, kwa sababu ilifanywa na mikeka ya zamani imefungwa katika duka. Mwokaji alichukua hiyo, walioka mikate ya mkate katika bakery na kurudi nyuma kwetu. Kisha, kwa mfano, prunes au siagi, ilikuwa inaitwa meza iliyokatwa siagi. Tulipima robo kilomita, nusu kilomita. Kisha unga, sukari ilikuwa yote iliyojaa. Chachu ilikuwa ikikizingatia, haya yalikuwa cubes yote yaliyokatwa.

Vipi kuhusu vinywaji au maziwa?

Mwanzoni, maziwa niliyojifunza yalitolewa katika makopo ya lita ya 25. Kisha ilikuwa imewekwa kwenye majambazi. Na kisha maziwa yalijaa mafuta na ikaanza kuwa chupa.

Ninakumbuka bado

Kila kitu kilikuwa katika chupa, chupa hizo zilirejeshwa, watu waliwaletea nyuma na chupa zilikuja.

Na walikuwa na salama kama leo?

Kulikuwa na vikwazo, kuhusu taji kwa kila chupa. Wakati huo, glasi za mtindi zilirekebishwa.

Naam, siwezi kufikiri kwamba leo

Hata hivyo yeye anazungumzia juu ya ukosefu wa kioo chombo, hivyo sijui kwa nini hawatachukua glasi tena. Usafi huo ungekuwa ghali sana kwamba hauwezi kulipa?

Je, ni kuhusu uzito wa mifuko ya karatasi? Mtu fulani aliuliza wakati nilipotolewa mifuko ya kitambaa kwamba ilikuwa thamani ya ziada kwa uzito waliokuwa wakinunua. Ilikuwaje wakati huo?

Wakati huo, ilikuwa ni kwamba uzito ulikuwa na sehemu mbili, mahali ambapo bidhaa ziliwekwa, na uzito mwingine. Mfuko huo uliwekwa kwenye upande huo wa uzito ili kuondoa uzito wake. Leo huenda kwa mizani katika maduka madogo. Unapoiuza katika maduka makubwa au maduka, inakwenda juu ya uzito wa kukabiliana na pia inaupunguza.

Je! Kuhifadhi chakula kwa duka hapo awali? Leo kuna vifunguzi na masanduku ya kufrijiwa, vyakula vyenye baridi au maziwa kila mahali. Uliifanyaje?

Pia tulikuwa na wafunguzi.

Namaanisha, hapakuwa na masanduku makubwa sana kila mahali, jinsi chakula kilivyohifadhiwa? Ilikuwa na kuwa na kihifadhi chochote? Na labda hakukuwa na chakula kama hicho.

Sasa, vyakula vingi ni vya kudumu, leo wana vidonge zaidi. Hapo awali, ikiwa ni sausages au bidhaa za maziwa, hawakuwa na mwisho wa mwezi. Hii ilikuwa mfano kwa wiki au siku kumi na nne za kudumisha upeo. Lakini pia walipoleta, ilibidi kwenda kwenye friji au tulikuwa na kesi ya friji ya kuonyesha na friji. Lakini haikukaa kwa muda mrefu kama sausages walikuwa. Tulipokea sausages mara mbili kwa wiki. Na leo wanaleta kwao na wanao kwa mwezi.

Sasa ni kusafirishwa kutoka upande wa pili wa Bohemia, kutoka Slovakia na nje ya nchi. Hapo awali kulikuwa na mikate na dairies katika jirani, wote kutoka vyanzo vya ndani.

Kwa hakika, kulikuwa na mtindi, curd, na wengine kutoka kwa maziwa ya ndani huko Choceň. Nyuma, wakati ulianza katika Zamberk, ikawa huko kutoka huko. Lakini kwamba inaweza kusafirishwa kutoka Olomouc, sikumbuki.

Leo, unapoenda kwenye duka, una chaguo kubwa ambazo wakati mwingine hutafuta kuchagua. Tuna kila wingi. Nakumbuka, nilipokuwa mtoto, nilisimama mbele ya ndizi na tangerines.

Hii ni mada nyingine kwa mahojiano mengine.

Asante kwa kugawana ukweli ambao tunaweza kukumbuka jinsi ulivyokuwa kabla ...

Unaweza pia kununua magunia sasa Suenee Ulimwenguni unaendelea!

Mifuko ya mtego

Makala sawa

Maoni ya 3 juu ya "Ilikuwaje kabla ya ununuzi wakati haikuwa plastiki"

  • jpavol anasema:

    Kwa hiyo sijui kama chochote kimejazwa katika plastiki. Leo hii ni vifurushi zaidi kwenye mifuko ya microtene.

  • Ufaransa anasema:

    Ninacheka. Nina rafiki, hupanda baada ya kuwaokoa, kwa mfano Seychyly, ukarabatiji wa msimu sijui ngazi ya ngazi ya kusisimua kitu, nk Bright? Ovyo taka katika visiwa vyote ni umoja: Katika wimbi la chini, huchukua taka yote ya manispaa hadi pwani ya mbali. Itafungua. Nini kushindwa kuchoma itachukua wimbi ... dot. Sawa sawa kila mahali. Tu? Niliona limefanyika kwenye simu na macho yangu mwenyewe.

  • OKO OKO anasema:

    Ningependa kutaja kipaumbele kimoja. Kwa kuzingatia uchafu wa taka (ruzuku, motisha, massaging, ...), ambayo ni sawa kwa mtazamo wa kwanza, sisi de facto kuchelewesha ufumbuzi kwa Dunia. Inaonekana si ajabu, lakini fikiria: ni nani anayeweza kuendeleza teknolojia leo ili kukabiliana na taka iliyochanganywa? Sehemu ya kukomaa ya ulimwengu. Je makampuni katika ulimwengu ulioendelezwa yamehamasisha kuendeleza teknolojia yenye faida kwa mchakato wa mchanganyiko wa taka wakati sisi kwanza kuwatenga nje kwa wasiwasi na bado kuwapa ruzuku? Hao. Na wengine duniani hupoteza na kuhofia kwa kuchagua.

Acha Reply